### CBRsCLUB.com ### DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หัวข้อ ขออนุญาตปิดบอร์ดในการตั้ง/ตอบกระทู้สำหรับบุคคลทั่วไปนะครับ
หากต้องการโพสต์กระทู้ในเว็บบอร์ด กรุณาทำการสมัครสมาชิกหรือล็อคอินก่อนนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

หน้า: 1 [2] 3 4   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เอาCBR ไปแว้น แว้น !!  (อ่าน 4109 ครั้ง)
trem2012
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

หัวใจ ยังไง ก็ แรง ^^

« ตอบ #20 เมื่อ: 24 ตุลาคม , 2012, 11:31:28 PM »

ไม่มีไรจะพูดคับ ตบมือให้ เปาะแปะๆ (เหมือนพี่โต้คับ)

ผมน่ะ ไม่ว่าจะใกล้-ไกล ผมใส่หมดอ่ะคับ ทั้งหมวก ทั้งเสื้อ ทั้งถุงมือ เพราะอุบัติเหตุมันไม่เลือกเวลา และสถานที่เกิดกับเราหรอกครับ ไม่เชื่อถามพี่ๆเค้าได้ครับ ขนาดอยู่ที่คลับ ขับรถไปซื้อของที่ 7-11 ผมยังใส่หมวกเลยคับ เชื่อพี่ๆเค้าเถอะครับ เค้าเป็นห่วงทุกคนจริงๆ

saard
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #21 เมื่อ: 24 ตุลาคม , 2012, 11:35:32 PM »

บางครั้งสายตาก็มีค่าเท่าชีวิต

รามอินทรากม.8 148/85ซ.คู้บอน27แยก52  บ้านเกิดอุทัยธานี
tel 0897439980 artp009@hotmail.com

url=http://upic.me/show/40340656][/url]
ต้น นครปฐม

มาร่วมกันสร้างครอบครัวที่อบอุ่นกันเถอะ

« ตอบ #22 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 12:02:22 AM »

เศร้าซึม เศร้าซึม เศร้าซึม
ยังดีที่ยังอยู่ครบ32นะคับ 
ล่าสุดน้องๆในเวปพึ่งจะโดนตัด
นิ้วโป้งเ้ท้าขวาไปดีที่ใส่หมวกกับเสี้อ
ไม่ได้ใส่รองเท้าเพราะไปแค่แถวๆบ้าน
ไม่อยากให้ประมาทคับ เพราะพวกพี่ได้แค่เสียใจ
แต่คนที่รักคุณและตัวคุณเองจะเป้นผุ้ที่เสียใจมากที่สุดคับ
ยังมีเวลาอีกเยอะถ้าจะลองรถ  เพราะในคลับก้อไปลงสนามกันบ่อยๆ
จัดไปสนามกันเมื่อไรก้อ ทำตัวให้ว่างแล้วก้อไปซัดซะให้หนำ่ใจเลย
ไม่มีใครว่า  ไม่มีใครเดือดร้อน  แล้วก้อมีแต่คนสรรเสริญ

จุดมุ่งหมายครั้งแรกของการมาคลับคืออะไร
จงจำไว้ให้มั่นแล้วอย่าลืมเมื่อท่านอยู่นานๆ
และคอยเป้นตัวอย่างให้น้องใหม่ๆด้วยคับ
MaKoTo_OmEgA
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

« ตอบ #23 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 12:12:28 AM »

ผมขับ 110 CC ยังใส่เครบเลยครับ(เว้นรองเท้า) เพราะว่า ไม่รู้ว่า อะไรจะเกิดขึ้นตอนไหน ^^

ระวังๆใว้นะครับ จะได้กินบะหมี่หมูแดง + รถสวยๆ จะป็นรอยหมดครับ 

ค่าซ่อม + ค่ารักษา มันคือเงินนะครับ
GuNnM99
I'm CBRsCLUB

ไม่มีผิดเป็นครั้งที่สาม

« ตอบ #24 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 04:30:03 AM »

หลายคนที่รุจักผม จะทักว่า"โห จัดเต็มเลยนะ"  "โห พี่ เต็มยศเลยอ่ะ"  ใส่ถุงมือ หมวก รองเท้าผ้าใบ และ การดศอก เท่านั้นเอง  "สำหรับเขาเราเต็มยศ  แต่มันสำคัญกับอนาคตของตัวเรา"  ผมใส่หมดและ ไม่แคร์สื่อ

หมาเฝ้าบอร์ด
ไม่ได้มีไว้ขับ แค่ประดับบารมี
CBR Commando

นี้มันลูกลิงชัดๆ

819078776 thahnandorn@hotmail.com cbr150club.com cbr150club.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #25 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 04:43:36 AM »

หลายคนที่รุจักผม จะทักว่า"โห จัดเต็มเลยนะ"  "โห พี่ เต็มยศเลยอ่ะ"  ใส่ถุงมือ หมวก รองเท้าผ้าใบ และ การดศอก เท่านั้นเอง  "สำหรับเขาเราเต็มยศ  แต่มันสำคัญกับอนาคตของตัวเรา"  ผมใส่หมดและ ไม่แคร์สื่อ
นี่ก็คารมใบมีดโกนอีกคน

อยู่อย่างพอเพียง ใกล้ตัวความสุขยังมี
อยู่อย่างพอดี ไม่มีความทุกข์ร้อนในใจ
สุขจริงแท้ในชีวิตคน จะค้นเจอได้ไม่ไกล
    อยู่ในใจของคนรู้จักพอเพียง
meeboxing
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #26 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 04:46:28 AM »

ขับใกล้ ๆ ยังเกือบเป็นโน่นเป็นนี่ ขับแบบนี้อันตรายนะคร้าบบบ
ด้วยความเป็นห่วง เพราะเคยทำมาเหมือนกัน รู้เลยว่าไม่ปลอดภัยเอาเสียเลย โดนชนมาด้วยทีนึง  
รถน่ะซ่อมเปลี่ยนอะไรได้ เหมือนเดิม
แต่ที่ไม่เหมือนเดิมก็ร่างกายเรานี่แหละครับ  ไม่เหมือนเดิมสักอย่างแน่นอน ที่ได้มาอย่างน้อยคือแผลเป็น...
jakkit1990
ลูกผู้ชายต้อง CBR เท่านั้น!!!!!!!!!!

« ตอบ #27 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 05:17:09 AM »

ok ทีหลังก็ระวังนะครับ  Cheesy

motosza

oneragame@hotmail.com
« ตอบ #28 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 05:17:33 AM »

Tongue  เจ้าของกระทู้น่าจะตั้งว่า TOP SPEED  ของผม ดีกว่าน่ะครับ  ^ ^   ที่นี้ส่วนใหญ่เค้าใสใจความปลอดภัยมากพอๆกับความแรงของรถ ครับ  

ผมก็เคยเป็นแบบอารมย์เจ้าของกระทู้ แต่หลังจากได้อ่านเหตุการ์ณต่างๆที่พี่ๆเค้าเคยประสบมา ไม่ว่าจะ 150-1000 CC   บอกได้เลยว่า ผมเสียดายชีวิตมากๆเลยครับ ถ้ายังนึกไม่ออกผมมีตัวช่วย

อันนี้เป็นรูป+ข่าว เอามาเป็นเครื่องเตือนสติน่ะครับ

Hayabusa ซิ่งชนคนตายคาที่ ดับสยองทั้งคนขับคนซ้อน
"ป๋าเทพ"คนดังแห่งวงการซี่โครงหัก 3 ซี่
2 หนุ่ม ซิ่ง BB ชน สิบล้อ ดับ 1 สาหัส 1

อันนี้คลิป ต่างๆ

บิ๊กไบค์ ชน 18 ล้อ เรื่องริงผ่านจอ  >> <a href="http://www.youtube.com/v/mkBPKHMNTLY" target="_blank">http://www.youtube.com/v/mkBPKHMNTLY</a>
บิ๊กไบค์ ชน 6 ล้อ หมวกใบเดียวไม่รอด   >>> <a href="http://www.youtube.com/v/1sXD54NIiAQ" target="_blank">http://www.youtube.com/v/1sXD54NIiAQ</a>

ปล.ที่ผมนั้งเสียเวลาพิมพ์ข้อความต่างๆ ก็เพื่อ เตือนสติน่ะครับ ส่วนจะคิดได้หรือไม่ได้ ก็แล้วแต่เวรแต่กรรมแล้วครับ  
   - ผมว่าใส่หมวกอีกซักหน่อยดีกว่าครับ ทั้งเท่ทั้งหล่อ และ ปลอดภัย  หาเสื้อการ์ดใส่อีกซักตัว  หล่อและปลอดภัยกว่าเดิมมากๆครับ  
pompam
จะขี่รถจนกว่าจะไม่มีแรงขี่~

~ ความสุขของคนขับมอเตอร์ไซค์คือเวลาลมเย็นๆ ตีหน้านี่แหล่ะ ~

s_chaiyakul@hotmail.com
« ตอบ #29 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 05:21:33 AM »

อยางที่เพื่อนๆ บอกครับ...ขี่แรงใครก็ขี่ได้...แต่ขี่แล้วปลอดภัยมันไม่ได้ทุกคนครับ~

nudbeta1991

« ตอบ #30 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 05:34:23 AM »

พี่ชายผมเคยสอนผมด้วยคำนี้ครับ 
 "อย่าลำพองผยองว่าข้าแน่ ถนนไม่เคยมีมิตรแท้ให้กับใคร"

Cheesy Cheesy

type96

« ตอบ #31 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 05:58:52 AM »

ของผมตั้งแต่โดนแมวปาดหน้า...ความเร็วยืนพื้น 80 เลยครับ เน้นเท่แบบไม่รีบ   

mangkazai
Champkung

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #32 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 06:16:27 AM »

อ่ะตรบมือให้ก่อนเลย แปะๆๆๆๆๆๆ เย้

ของบางอย่างไม่ได้ต้องประกาศให้ชาวโลกได้รับรู้ก็ได้นะครับ

"การที่จะนอกกรอบนั้น จะต้องรู้ก่อนว่ากรอบอยู่ตรงไหน"
MaKoTo_OmEgA

« ตอบ #33 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 06:20:40 AM »

ของผมตั้งแต่โดนแมวปาดหน้า...ความเร็วยืนพื้น 80 เลยครับ เน้นเท่แบบไม่รีบ   

แมวปาดหน้า  Huh?
digimon

« ตอบ #34 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 06:38:41 AM »

เศร้าซึม คลิป VDO ที่ท่าน motosza โพสดูแล้วสะเทือนใจมาก ๆ ครับ

timotooo

เท่กว่าเรา มีอีกเป็นล้าน ...

« ตอบ #35 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 07:24:05 AM »

... สังคมเดียวกัน บ้านหลังเดียวกัน ขี่เหมือนๆกัน ... ท่านเจ้าของกระทู้อาจจะน้องใหม่ อะไรที่ไม่ควรหรือเสี่ยง ก็เตือนๆแล้วก็แนะนำสิ่งที่ดีที่ถูกต้องกันไป ...
... ไม่ต้องถึงกับเหน็บแนมกันครับ พูดดีๆก็รู้สึกดีๆ พูดม่ายดีก็มีแต่จะลำบากใจตัวเอง นะจ๊ะ อิอิ ...

Wink   Wink   Wink

จำหน่ายกระจกแต่งทรงเหลี่ยมฐานยึดตรงรุ่น CBR150/250 เป๊ะๆ ไม่ต้องเจาะแปลง .. http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=49639.0 .. ร้านค้าสปอนเซอร์เว๊ปจ้า
jakkit1990
ลูกผู้ชายต้อง CBR เท่านั้น!!!!!!!!!!

« ตอบ #36 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 07:35:09 AM »

บางทีก็ต้องมองดูตัวเราบ้างครับ
มีหลายกระทู้เลยหละ เกี่ยวกับ Top Speed
แม้กระทั่งตัวเราเองนี่แหละก็เคยทำ
เชื่อว่าทุกคนเคยทำ ในเรื่อง Top Speed เพียงแต่สถานะการณ์ไม่เหมือนกันก็เท่านั้นเอง

iceswat
Difficult But Not Impossible

จะช้าหรือเร็วก็ถึงเหมือนกัน

« ตอบ #37 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 07:51:17 AM »

พี่ชายผมเคยสอนผมด้วยคำนี้ครับ 
 "อย่าลำพองผยองว่าข้าแน่ ถนนไม่เคยมีมิตรแท้ให้กับใคร"

Cheesy Cheesy

ชอบๆขอเอาไปบอกต่อ

ไม่มีไรจะพูดคับ ตบมือให้ เปาะแปะๆ (เหมือนพี่โต้คับ)

ผมน่ะ ไม่ว่าจะใกล้-ไกล ผมใส่หมดอ่ะคับ ทั้งหมวก ทั้งเสื้อ ทั้งถุงมือ เพราะอุบัติเหตุมันไม่เลือกเวลา และสถานที่เกิดกับเราหรอกครับ ไม่เชื่อถามพี่ๆเค้าได้ครับ ขนาดอยู่ที่คลับ ขับรถไปซื้อของที่ 7-11 ผมยังใส่หมวกเลยคับ เชื่อพี่ๆเค้าเถอะครับ เค้าเป็นห่วงทุกคนจริงๆ

เหมือนกันเลย อาทิตย์ที่ผ่านมาซ้อนรถไปหาห้องน้ำ เอาเสื้อ+หมวกไปด้วย  Roll Eyes Roll Eyes

darkslapz

« ตอบ #38 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 08:18:45 AM »

แรงจริงๆ
แต่อุปกรณ์นี่ถ้าลงไปตอน150กว่าๆนี่ไม่อยากคิดภาพเลย
ยังไงควรแต่งตัวอุปกรณ์เซฟตี้ให้ครบๆหน่อยนะครับ
xkolalax

ชั่วดีอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่เราแทง

« ตอบ #39 เมื่อ: 25 ตุลาคม , 2012, 08:22:43 AM »

บางทีก็ต้องมองดูตัวเราบ้างครับ
มีหลายกระทู้เลยหละ เกี่ยวกับ Top Speed
แม้กระทั่งตัวเราเองนี่แหละก็เคยทำ
เชื่อว่าทุกคนเคยทำ ในเรื่อง Top Speed เพียงแต่สถานะการณ์ไม่เหมือนกันก็เท่านั้นเอง

ใช่เลย แต่อย่าขับเร็วกันเลยครับ อันตราย เนื้อหุ้มเหล็ก

หน้า: 1 [2] 3 4   ขึ้นบน
  พิมพ์