### CBRsCLUB.com ### DO THE GOOD THING FOR THE SOCIAL

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: หัวข้อ ขออนุญาตปิดบอร์ดในการตั้ง/ตอบกระทู้สำหรับบุคคลทั่วไปนะครับ
หากต้องการโพสต์กระทู้ในเว็บบอร์ด กรุณาทำการสมัครสมาชิกหรือล็อคอินก่อนนะครับ ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

หน้า: [1]   ลงล่าง
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: review รองเท้ายี่ห้อ Arashi (อาราชิ )  (อ่าน 5797 ครั้ง)
ไอศกรีม
ตามมาเร็ว เดี๋ยวจะพาไปออกทริป

« เมื่อ: 11 กันยายน , 2011, 05:28:36 AM »

หลังจากมีปัญหาเรื่องหมวก วันนี้ก็ได้ไปหาเรื่องเพิ่มมา Tongue
เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า วันนี้ไปถอยรองเท้ามาหนึ่งคู่ยี่ห้อ arashi ก็เลยมา review ให้เพื่อนได้ดูกัน เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ อาจจะเป็นแนวทางในการตัดสินใจ ถ้าใครยังลังเลอยู่ว่ามันดีหรือไม่ดีกันแน่ลองไปชมกันเลยครับ
เริ่มจาก สภาพภายนอกก่อนเลยแล้วกัน ภาพอาจจะไม่ชัดเท่าไหร่นะครับ กล้องจากมือถือ 10 ล้านครับ (10ล้าน นี้ไม่ใช่ความละเอียดนะครับ พอดีเลือกมา9ร้านละ ตกลงซื้อร้านที่10 ป๋อยยยย)

Uploaded with ImageShack.us

อันนี้เป็นของแถมเล็กๆน้อยๆครับ

เริ่มชำแหละ

จากนั้นก็เอายกทรงออก เอ่ยไม่ใช้ที่ดันทรงรองเท้า ทำจากโฟม พร้อมด้วยยาอมสองเม็ดแก้ไข้ใจครับ 

แบบเต็มๆหน่อย

ภาพนี้ด้านในแดงได้ใจ พร้อมด้วยตัวอักษร ARASHI (ตอนใส่ใครมันจะเห็น Tongue ขำขำนะครับอย่าคิดมาก )

ส่วนของส้น พร้อมด้วยตัวอักษร ARASHI สีแดง หนาแข็งแรงและคิดว่าน่าจะกันแรงกระแทกได้ในระดับดีเลยละ

ส่วนของด้านข้างด้านนอก

ส่วนของด้านข้างด้านใน

ส่วนของหัวรองเท้า ออกแบบมาได้ดีครับ ลองเอามือล้วงเข้าไปด้านในเหมือนพื้นจะใช้วัสดุคล้ายๆกำมะหยี่นะครับ สากๆ คิดว่าน่าจะช่วยให้ไม่ลื่นละมั้ง

อันนี้พื้นร้องเท้าครับ ลายสวยดี พร้อมด้วยยี่ห้อสีแดง(ก็นั่นอีกนั่นแหละใครจะมาโชว์แต่พื้นรองเท้า Grin ขำขำอีกตามเคย) ตินิดหนึ่งคือน่าจะเป็นแบบใช้เชือกหรือเอ็นอะไรสักอย่างเย็บ เข้าไปอีกทีจะได้ช่วยให้พื้นร้องเท้าไม่หลุดออกง่ายไปนะครับ ยิ่งตรงส้นด้วยแล้วกลัวใช้ไปนานมันจะหลุดจัง แต่ก็ไม่แน่เขาอาจจะใช้กาวดี

ส่วนอันนี้รองพื้นครับถอดง่าย แต่ตอนใส่ ใส่ไม่ค่อยเข้า(ตรงนี้ผิดที่ผมเอง Lips Sealed)

ด้านในตอนเอารองพื้นออกแล้ว

ต่อไปเราจะไปทดสอบพื้นรองเท้ากันว่ามันแน่ขนาดไหน
เริ่มแรกก็พื้นที่นอนก่อนเลยละกัน รองเท้ากับผ้าปูที่นอนไปด้วยกันเลย(ใครมันจะไปวิ่งบนที่นอนวะ Angry)

พื้นกระเบื้อง อันนี้เกือบหัวทิ่ม รองเท้าหยุดสนิด แต่คนไม่หยุด เศร้าซึม

พื้นคอนกรีตเปียกน้ำ ใช้ได้ดี แต่อาจจะใหม่อยู่มั้งเลยมีเลื่อนนิดๆ แห้งๆไม่ต้องพูดถึงใช้ได้เลยไม่มีปัญหา

อันนี้พื้นห้องน้ำ (แนะนำอย่างลอง ป๋อยยยย)

ต่อไปก็พื้นตู้เย็น(เพื่อ Undecided)

วันไหนไปดวงจันทร์จะทดสอบพื้นดวงจันทร์มาให้ชมว่ามันเป็นยังไง Huh?

หลังจากชมการ review มาพอหอมปากหอมคอ โดยรวมๆแล้วจะขออธิบายเป็นข้อๆละกันครับ
- การเย็บและจุดรอยต่อต่างๆทำออกมาได้เรียบร้อยดีครับ หาจุดติได้เล็กน้อยครับ
- อย่างที่บอกพื้นรองเท้ากับรองเท้าน่าจะเย็บด้วยเชือกหรือเอ็น เขาเรียกอะไรก็ไม่รู้ (ความคิดเห็นส่วนตัว)
- เชือกรองเท้าเหนียวและแน่นดี
- ตรงส่วนของหูรองเท้าไม่แน่ใจว่าจะทนหรือป่าวนะครับต้องลองใช้งานดู(ขึ้นอยู่กับการใช้งานของแต่ละคนด้วยนะครับ)
- ตรงส่วนของบริเวณส้นเท้าหนาดีกันแรงกระแทกได้ดีเมื่อเทียบกับราคาขนาดนี้นะครับ
- โดยรวมผมให้ 8 เต็ม 10 ละกัน เผื่อไว้ตรงสีน่าจะมีให้เลือกมากกว่านี่(ถามเผื่อคนอื่นครับ ผมชอบสีนี้อยู่แล้ว ) และก็เผื่อไว้ให้เก็บลายละเอียดเล็กๆน้อยๆบ้าง
ทั้งหมดนี้เป็นความเห็นส่วนตัวเมื่อเทียบกับค่าตัวที่ต้องจ่ายไปนะครับ

ลายละเอียดเพื่อเติมตามกระทู้นี้เลยครับ
http://www.cbr150club.com/board/index.php?topic=31697.0
ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียกับร้านนี้นะครับ เพราะผมก็พึ่งเข้าไปเป็นครั้งแรก บอกตรงๆประทับใจกับการบริการที่นี่ครับ คุยกันแบบคนจริงใจคุยกันเลยครับตรงๆไม่อ้อมค้อม(คุยกันเป็นชั่วโมงเลย ) ผมไม่อยากให้เชื่อนะครับของแบบนี้มันต้องพิสูจน์ด้วยตัวเอง ใครอยู่ใกล้ๆก็ลองแวะเข้าไปใช้บริการดูนะครับ

วันนี้ก็ขอจบการ  review เพียงเท่านี้ผิดพลาดประการใดก็ขออภัยมานะที่นี้ด้วยนะครับหรือใครมีความคิดเห็นอย่างไรก็บอกเล่ากันให้เพื่อนๆได้ฟังได้นะครับ 

เข้มโค้งS
สมาชิกยุคก่อน กับรถเก่าๆ
CBR Commando

คนเข้าใจโลก

kem_hahaha@live.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 11 กันยายน , 2011, 06:02:33 AM »

รองเท้าดีๆ ราคาเบาๆ  เป็นอีกทางเลือกนึงครับ ผมเห็นของจริงมาแล้ว โอเคเลย คุ้มราคาครับ เยี่ยมๆ

จงรู้เท่าทันกิเลศ และอารมณ์ของตนเองอยู่เสมอ เพราะมันจะทำให้เราควบคุมตัวเองได้
เจริญพร
ภาพบางภาพ มันก็บอกได้ถึงความรู้สึกในภาพนั้นmsn >>> kem_hahaha@live.com <<< 
เฟสบุ๊ค http://www.facebook.com/profile.php?id=1353005360
แฟนเพจ http://www.facebook.com/pages/%E0%B9%80%E0%B8%82%E0%B9%89%E0%B8%A1-%E0%B9%82%E0%B8%84%E0%B9%89%E0%B8%87S/254615134601303
KONGKAEW
ขออภัย...มือใหม่หัดขับ
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 14 กันยายน , 2011, 11:17:58 AM »

Wink Wink Wink ขอบคุณมากครับ ว่าจะหามาใส่อยู่พอดี
Ratanan
ขับช้า แต่อย่าให้ใครแซง

« ตอบ #3 เมื่อ: 12 มกราคม , 2012, 06:30:58 AM »

ใช้อยู่ครับ ขอบอก แหล่ม!!!
eard
I'm CBRsCLUB

eard_78@hotmail.com
« ตอบ #4 เมื่อ: 12 มกราคม , 2012, 07:55:35 AM »

เยี่ยมครับ ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมกันอย่างละเอียด ส่วนตัวผมชอบรองเท้าเซฟตี้หัวเหล็กแบบหุ้มข้อมากกว่า
มันเซฟปลายเท้าเราได้ดีมากๆ และสามารถใช้เป็นอาวุธป้องกันตัวได้ในบางโอกาส 

Cowboy VI
CBR NE-Zone

ChacK KoraT - JoHo

cowboy_vi@hotmail.com
« ตอบ #5 เมื่อ: 12 มกราคม , 2012, 08:49:18 AM »

ลายยังไม่โดน รอดูรุ่นถัดๆ ไป........ ฮึ้ยยยย...

taesiam
หักซ้าย หักขวา ไม่มีล้ม

taesiam16@hotmail.com
« ตอบ #6 เมื่อ: 13 มกราคม , 2012, 10:22:22 PM »

เยี่ยมๆ Wink Wink
jp2318

ไก่งามเพราะขน รถงามเพราะแต่ง คริคริ

« ตอบ #7 เมื่อ: 14 มกราคม , 2012, 04:27:55 AM »

hellseedx

อ้วนกลม อารมณ์ดี

« ตอบ #8 เมื่อ: 14 มกราคม , 2012, 10:08:39 AM »

เยี่ยมครับ ขอบคุณที่นำมารีวิวให้ชมกันอย่างละเอียด ส่วนตัวผมชอบรองเท้าเซฟตี้หัวเหล็กแบบหุ้มข้อมากกว่า
มันเซฟปลายเท้าเราได้ดีมากๆ และสามารถใช้เป็นอาวุธป้องกันตัวได้ในบางโอกาส 

คิดเหมือผมเลย แต่ติดตงที่บริษัทไม่ยอมให้เบิกรุ่นนี้มาใช่ดิ Lips Sealed
 จะควักตังค์ซื้อเองก้อแพง Undecided

เราตัดแล้วซึ่งกิเลส เหลือแต่ตัญหา ราคะ และความอยาก
pong212

« ตอบ #9 เมื่อ: 18 มกราคม , 2012, 06:22:10 AM »

สวยดีไปลองของจริงมาแล้ว แต่ผมว่ามันบอบบางไปนิดนึงครับ เป็นหนังเทียมดูแล้วไม่ค่อยทน ราคา 1100 เพิ่มตังค์อีก 7-800 ได้หุ้มข้อหนังแล้วครับ (ความเห็นส่วนตัวนะครับ)
cbr-150shooter
Crazy-Boy-Rider

อวดกล้าคือสมบัติคนขลาด อวดฉลาดคือสมบัติคนโง่

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #10 เมื่อ: 14 กุมภาพันธ์ , 2012, 06:37:28 AM »

เยี่ยมๆ
VaVaX2
((((อย่าทะนงตนว่าอยู่สูง>>>>สักวันเจ้าก็ไม่พ้นดิน))))
CBR Commando

« ตอบ #11 เมื่อ: 24 กุมภาพันธ์ , 2012, 08:27:55 PM »

สวยงามครับ เยี่ยมๆ

kanlovemusic

คนชัยนาทลูกสุพรรณฯ

kan-119@hotmail.com
« ตอบ #12 เมื่อ: 25 กุมภาพันธ์ , 2012, 01:09:43 AM »

สวยๆ

unsensor
ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

ไปที่ไหนๆ ก็ไปกับ CBR

« ตอบ #13 เมื่อ: 27 กุมภาพันธ์ , 2012, 08:19:51 PM »

addadx

« ตอบ #14 เมื่อ: 02 มีนาคม , 2012, 07:20:53 PM »

คุณภาพสมราคา ซื้อมาใช้แล้วไม่ผิดหวังจริงๆ อยากให้เพื่อนๆ ซื้อมาใช้กันเยอะๆ คับ ของเขาดีจริง 
keemman2

"ชีวิตที่ผ่านน้ำ"

keem_man@hotmail.com
« ตอบ #15 เมื่อ: 25 มีนาคม , 2012, 06:12:04 PM »

Wink

FLUKES
เริ่มติดใจในการขับ CBR
**

890779325 fluke6049_@hotmail.com
« ตอบ #16 เมื่อ: 28 ตุลาคม , 2012, 01:46:20 AM »

Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley Smiley
หน้า: [1]   ขึ้นบน
  พิมพ์