สมุดคู่มือรถหาย ต้องทำอย่างไรครับ

<< < (3/4) > >>

PANGSPEED:
เล่มทะเบียน ที่เป็นสีเขียวๆ อะครับ โทดทีครับที่ทำให้ งง

ผมไปแจ้งความาแล้ว

mayuct:
อ้างจาก: PANGSPEED ที่ 25, มกราคม  2010, 10:15:06 PM

เล่มทะเบียน ที่เป็นสีเขียวๆ อะครับ โทดทีครับที่ทำให้ งง

ผมไปแจ้งความาแล้ว

แจ้งความแล้ว ไปที่ขนส่งหมอชิตเลยครับ แต่ผมไม่รู้ว่าพื้นที่จะคัดเล่มใหม่ให้ได้เปล่าแต่ถ้าหมอชิต ชัวครับ ถ้าต่างจังหวัดก็ไปที่ขนส่งจังหวัดครับ เอาใบแจ้งความไปติดต่อเลยครับ

PANGSPEED:
ขอบคุณพี่ๆ ที่เข้าาให้คำตอบคำแนะนำทุกๆ ท่านนะครับ   ;) ;) ;)

เดวพรุ้งนี้ลองไปติตต่อ ที่บางขุณเทียนดู

kit101:
จะแจ้งความหรือไม่ก็ได้ครับ

ไปสนง.ขนส่งที่อยู่ตามเล่มทะเบียน ขึ้นกับเขตไหน

ขอเอกสารที่จนท. มันจะมีใบบันทึกข้อความเอกสารหรือแผ่นป้ายทะเบียนสูญหาย

อย่าลืมเอาเอกสารสำเนาและบัตรประชาชนตัวจริงมาด้วยนะ

เสียอย่างมากก็ ไม่น่าเกิน60บาท  ขอให้โชคดีครับ

BoY_KunG:
ผมมีครับ แต่ต้องไป Print เอานะ คูมือการใช้รถมีทั้งเล่มครับ ติดต่อทางเมลเลยครับเดี๋ยวส่งให้ ไม่ต้องไปซื้อใหม่

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว